Ứng dụng Gom Rác GRAC
FACEBOOK GRAC TẶNG ĐỒ VÀ PHÂN LOẠI RÁC TẠI NGUỒN

Bạn nào biết chương trình đào tạo thạc sỹ ngành môi trường liên kết với nước ngoài, học tại Việt Nam

An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
Chào các bạn, mình mới tham gia 4rum, rất mong làm quen với các bạn cùng ngành!

Nhân đây mình muốn hỏi Bạn nào biết chương trình đào tạo thạc sỹ ngành môi trường liên kết với nước ngoài, học tại Việt Nam thì bảo mình với!

Mình có con nhỏ nên không có điều kiện đi du học, mình chỉ muốn tìm khóa học nào liên kết với nước ngoài và đào tạo trong nước thôi, mình gúc gờ mà ko ra nên nhờ các bạn vậy!

Thanks in advance!!!

Best regards,

Hà Nội thì có Viện Khoa học và Công nghệ môi trường (ĐHBK), do giáo viên của Viện giảng dạy.
Những trường khác mình nghĩ là cũng có đó
mình tốt nghiệp từ đây ra nè, nh mình đang muốn học Master liên kết với nước ngoài cơ, có bạn nào biết không?
AIT Việt Nam ko có tại HN rùi, chán thật!
các bạn tiếp tục giúp mình với!

m_o_1412

Chào các bạn, mình mới tham gia 4rum, rất mong làm quen với các bạn cùng ngành!

Nhân đây mình muốn hỏi Bạn nào biết chương trình đào tạo thạc sỹ ngành môi trường liên kết với nước ngoài, học tại Việt Nam thì bảo mình với!

Mình có con nhỏ nên không có điều kiện đi du học, mình chỉ muốn tìm khóa học nào liên kết với nước ngoài và đào tạo trong nước thôi, mình gúc gờ mà ko ra nên nhờ các bạn vậy!

Thanks in advance!!!

Best regards,
tại trường ĐH Công nghiệp TPHCM, Gò Vấp có chương trình học của nước ngoài, giảng dạy bằng tiéng anh lun đó ban

Trường tự nhiên có đấy đồng chí ah? chi tiết thì tìm hiểu thêm nhé.
ko biết cái bạn nói có phải chương trình học bổng của Nhật ko nhỉ, nếu học ở 19 LTT thì đúng roài, cấp 3 tớ cũng học ở đây ra đấy!
tiếc là cái khóa này tớ chưa hứng thú lắm, thích Châu Âu hơn á!

hoactic

Chào bạn,

Hôm nay mình tình cờ ghé qua và thấy bạn hỏi về chương trình liên kết đào tạo thạc sĩ ngành môi trường tại Việt Nam. Hiện bên mình (Viện Khoa học Thủy lợi Việt Nam) đang có chương trình liên kết đào tạo thạc sĩ ngành Quản lý Công nghệ và Tài nguyên - chuyên ngành Quản lý Tài nguyên Nước (TERMA VN) với Đại học Khoa học ứng dụng Cologne, CHLB Đức. Bằng Thạc sĩ khoa học do Đại học Cologne cấp bằng, được công nhận trên phạm vi quốc tế.

Học phí là khoảng 106tr/khóa (3800 Euro) trong vòng hai năm. Tuy nhiên nếu bạn được học bổng của DAAD (mỗi năm có từ 6-8 suất để học tại VN) thì sẽ không phải đóng học phi mà còn được tiền sinh hoạt phí. Mỗi năm có từ 4-6 học viên đạt kết quả cao được học bổng sang Đức học từ 1-2 học kỳ. Các học viên học tại VN năm thứ 2 vẫn có cơ hội lĩnh tiếp học bổng học trong nước nếu kết quả học tập tốt.

Chương trình giảng dạy bằng tiếng Anh, bởi các giảng viên Đức và Việt Nam (1 môn học đồng thời giảng dạy bởi 1 giảng viên Đức + 1 giảng viên VN + 1 trợ giảng) theo đúng mô hình đang được giảng dạy tại Đức. Phương pháp học tập + hệ thống học điện tử ILIAS như học viên tại Đức.

Yêu cầu tiếng Anh là IELTS 5.0 (có thể nộp hồ sơ và phỏng vấn trước để kiểm tra trình độ trước khi nộp chứng chỉ tiếng Anh).

Do biết các bạn rất dễ bị "khớp" khi nói chuyện với các bác Tây + vốn tiếng Anh chuyên ngành còn thiếu, bên mình sẽ tổ chức một khóa kỹ năng phỏng vấn và học tập bằng tiếng Anh miễn phí từ 15/5 đến 30/6 (đối với các bạn nộp hồ sơ trước 15/5).

Đây là chương trình rất phù hợp cho các bạn muốn được đào tạo trong một chương trình đạt tiêu chuẩn quốc tế nhưng không có điều kiện ra nước ngoài học. Chương trình đã tuyển sinh được 3 khóa và 1 khóa đã tốt nghiệp. Các học viên sau khi tốt nghiệp đều công nhận là trình độ tiếng Anh + chuyên môn + kỹ năng làm việc lên một cách đáng kể. Hầu hết đều có những bước tiến vượt bậc trong công việc (được phân công phụ trách những dự án hợp tác với nước ngoài, được biệt phái làm việc tại nước ngoài hoặc chuyển sang những dự án, công ty nước ngoài hoặc NGO, cục, vụ, viện trong lĩnh vực môi trường).

Nếu muốn biết thêm thông tin có thể viết mail cho mình: hoatchc@gmail.com hoặc vào website của chương trình TERMA VN: http://www.termavn-master.info/

Hy vọng các thông tin này có thể giúp các bạn có thêm thông tin tham khảo khi lựa chọn chương trình cao học, nhất là chương trình cao học liên kết.

Bên mình sẽ tổ chức một buổi tư vấn tuyển sinh và học bổng vào 9h00 ngày 21 tháng 4 năm 2012 tại phòng họp tầng 3, Viện Khoa học Thủy lợi Việt Nam, 171 Tây Sơn, Đống Đa, Hà Nội (ngay cạnh trường Đại học Thủy lợi nhưng ở góc quanh vào đường Chùa Bộc, ngay ngã tư Chùa Bộc-Thái Hà) Bạn nào muốn tham dự thì viết mail cho mình (hoatchc@gmail.com hoặc call 0219 203 4248).

Chúc các bạn học tốt, công tác tốt.

mình tốt nghiệp từ đây ra nè, nh mình đang muốn học Master liên kết với nước ngoài cơ, có bạn nào biết không?
AIT Việt Nam ko có tại HN rùi, chán thật!
các bạn tiếp tục giúp mình với!