Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Since 2007

Hỏi về yêu cầu chủ đầu tư lên gặp khi thụ lý Kế hoạch BVMT

duongphuonganh

Mầm xanh
Cảm xúc
1
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
Chào các bác !
Em mới nạp 1 Kế hoạch bảo vệ môi trường tại Sở tài nguyên tỉnh (dự án nằm trên 03 huyện). Sở tài nguyên yêu cầu Chủ đầu tư lên làm việc giải trình về thông tin liên quan, còn tư vấn thì không cần lên (tư vấn ở tỉnh khác nên họ gửi mail phần chỉnh sửa). các bác cho em hỏi là có bác nào nạp Kế hoạch BVMT cấp sở mà họ mời chủ đầu tư lên chưa ạ, Em cảm ơn các bác.
iX5OJVcfM-M

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

duongphuonganh

Mầm xanh
Cảm xúc
1
Kế hoạch bảo vệ môi trường không quy định kiểm tra. Hồ sơ môi trường ở 3 tỉnh thì nộp ở tỉnh nào mà chủ đầu tư thấy thuận tiện. Vì vậy việc Sở kêu lên gặp là chuyện bình thường......
Cảm ơn chị . Kế hoạch nằm trên 03 huyện chứ k phải 03 tỉnh chị ạ. Tại em thấy các tỉnh khác lâu nay làm họ không yêu cầu lên gặp, nay có tỉnh này yêu cầu nên em phân vân có nên lót bi thêm kinh phí cho người thụ lý hồ sơ không :p

yenthi

Mầm 2 lá
Cảm xúc
4
Em làm về khai thác đá chị ạ, ở HT ấy. C làm ở đâu thế ạ, cái này chỉ cần chủ đầu tư lên gặp phải không chị
Khai thác đá mà dự án nằm ở 3 huyện hay là tuyến đường vận chuyển đi qua 3 huyện.
Nếu mà mỏ đá nằm trên 3 huyện vậy mỏ khá là lớn, cống suất khai thác bao nhiêu.
Còn lên gặp Sở Tài nguyên và Môi trường là gặp chuyên viên chổ chi cục BVMT hay là gặp lãnh đạo chi cục hay là gặp Lãnh đạo Sở.
Khi lên đó thì đem theo đơn vị tư vấn để nó giải thích các vấn đề liên quan, còn Chủ đầu tư ngồi nghe thôi và ...,
Hồ sơ đem theo là dự án đầu tư được duyệt, quyết định phê duyệt trữ lượng, quyết định cấp quyền khai thác, hồ sơ môi trường bản đã dự thảo. Giấy phép kinh doanh. Nói túm lại là tất cả các giấy tờ có liên quan đến dự án:D:D:D:D:D

duongphuonganh

Mầm xanh
Cảm xúc
1
Khai thác đá mà dự án nằm ở 3 huyện hay là tuyến đường vận chuyển đi qua 3 huyện.
Nếu mà mỏ đá nằm trên 3 huyện vậy mỏ khá là lớn, cống suất khai thác bao nhiêu.
Còn lên gặp Sở Tài nguyên và Môi trường là gặp chuyên viên chổ chi cục BVMT hay là gặp lãnh đạo chi cục hay là gặp Lãnh đạo Sở.
Khi lên đó thì đem theo đơn vị tư vấn để nó giải thích các vấn đề liên quan, còn Chủ đầu tư ngồi nghe thôi và ...,
Hồ sơ đem theo là dự án đầu tư được duyệt, quyết định phê duyệt trữ lượng, quyết định cấp quyền khai thác, hồ sơ môi trường bản đã dự thảo. Giấy phép kinh doanh. Nói túm lại là tất cả các giấy tờ có liên quan đến dự án:D:D:D:D:D
cảm ơn chị. nếu mà dự án đơn giản hơn thì tư vấn k cần lên cũng đc chị nhỉ

yenthi

Mầm 2 lá
Cảm xúc
4

duongphuonganh

Mầm xanh
Cảm xúc
1
Dù đơn giản, hay phức tạp đều không cần, vì thời gian thẩm định đối với kế hoạch bảo vệ môi trường chỉ trong 10 ngày là có ý kiến bằng văn bản, có xác nhận hay ko xác nhận, nếu không xác nhận thì phải thể hiện rõ lý do
ôi vậy em làm sẵn cái báo cáo tóm tắt KHBVMT và phong bì cho chủ đầu tư trình bày thay, tư vấn k cần lên cũng đc c nhỉ (bên chi cục thấy chị ấy bảo em k cần lên vì đơn giản k như ĐTM) nhưng em cứ thấy sao sao ấy

jujununi11

Cây công nghiệp
Cảm xúc
40

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,833
Thành viên