Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Yeumoitruong - Since 2007

THỜI GIAN TỐI ĐA CỦA PHIẾU MẪU - HỒ SƠ XẢ THẢI

Phan Phuong

Mầm xanh
Cảm xúc
0
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
Các anh, chị cho em hỏi
Em đang làm giấy phép xả thải tối đa 36m3/ngày,đêm cho một khách sạn. Em có 2 vấn đề cần hỏi như sau,
1/ Phiếu mẫu phân tích chất lượng nước thải đầu vào và đầu ra em lấy cách đây hơn 1 tháng. không biết có quy định nào về thời gian của phiếu mẫu là trong vòng bao nhiêu ngày không ạ? (Có người nói thời hạn phiếu mẫu tối đa cho nộp giấy phép xả thải là 30 ngày, có người nói 3 tháng. Em chưa tìm được văn bản nào quy định việc này.)
2/ Đơn vị bên em đã vận hành hệ thống xử lý nước thải được 3 tháng, nhưng không có lưu nhật ký vận hành. Vậy có vi phạm không ạ? Nếu có thì vi phạm khoản nào, và khắc phục ra sao? Vì bên đơn vị thi công hệ thống không lắp đặt đồng hồ đo lượng nước xả thải.
Mong được các anh, chị chỉ bảo thêm.
Em cảm ơn

Sửa lần cuối:

tranhau123

Mầm 2 lá
Cảm xúc
2
Các anh, chị cho em hỏi
Em đang làm giấy phép xả thải tối đa 36m3/ngày,đêm cho một khách sạn. Em có 2 vấn đề cần hỏi như sau,
1/ Phiếu mẫu phân tích chất lượng nước thải đầu vào và đầu ra em lấy cách đây hơn 1 tháng. không biết có quy định nào về thời gian của phiếu mẫu là trong vòng bao nhiêu ngày không ạ? (Có người nói thời hạn phiếu mẫu tối đa cho nộp giấy phép xả thải là 30 ngày, có người nói 3 tháng. Em chưa tìm được văn bản nào quy định việc này.)
2/ Đơn vị bên em đã vận hành hệ thống xử lý nước thải được 3 tháng, nhưng có có lưu nhật ký vận hành. Vậy có vi phạm không ạ? Nếu có thì vi phạm khoản nào, và khắc phục ra sao? Vì bên đơn vị thi công hệ thống không lắp đặt đồng hồ đo lượng nước xả thải.
Em cảm ơn
Bạn xem trong TT 27/2014 BTNMT có hướng dẫn cách làm.

đậu ngân

Mầm 2 lá
Cảm xúc
19
Các anh, chị cho em hỏi
2/ Đơn vị bên em đã vận hành hệ thống xử lý nước thải được 3 tháng, nhưng không có lưu nhật ký vận hành. Vậy có vi phạm không ạ? Nếu có thì vi phạm khoản nào, và khắc phục ra sao? Vì bên đơn vị thi công hệ thống không lắp đặt đồng hồ đo lượng nước xả thải.
Em cảm ơn
1) Bạn xem TT27/2014, phụ lục mẫu số 36 trang 134 họ có nêu rõ kết quả phân tích chất lượng nước tiếp nhận nước thải, chất lượng nước thải trước và sau xử lý (thời điểm lấy mẫu phân tích chất lượng nước không quá 03 tháng tính đến thời điểm nộp hồ sơ).
2) Còn sổ nhật ký vận hành cần phải làm và phải yêu cầu lắp đồng hồ. Cái này yêu cầu tiêu chuẩn kỹ thuật hệ thống xử lý nước thải vì sau này sẽ có giám sát môi trường nữa. cái này sở TNMT họ rất quan tâm đấy. ko có ko phạt nhưng phải bổ sung, có còn hơn ko bạn nhé.

Phan Phuong

Mầm xanh
Cảm xúc
0
1) Bạn xem TT27/2014, phụ lục mẫu số 36 trang 134 họ có nêu rõ kết quả phân tích chất lượng nước tiếp nhận nước thải, chất lượng nước thải trước và sau xử lý (thời điểm lấy mẫu phân tích chất lượng nước không quá 03 tháng tính đến thời điểm nộp hồ sơ).
2) Còn sổ nhật ký vận hành cần phải làm và phải yêu cầu lắp đồng hồ. Cái này yêu cầu tiêu chuẩn kỹ thuật hệ thống xử lý nước thải vì sau này sẽ có giám sát môi trường nữa. cái này sở TNMT họ rất quan tâm đấy. ko có ko phạt nhưng phải bổ sung, có còn hơn ko bạn nhé.
Mình cảm ơn trả lời của bạn.
Mấy ngày qua mình cũng có xem thêm tài liệu. Thời hạn của phiếu mẫu tối đa là 3 tháng, được quy định cụ thể tại điểm c, khoản 1, điều 33 (trang 23) của nghị đinh 201/2013/NĐ-CP Quy định chi tiết thi hành một số điều của Luật tài nguyên nước.

bình yên nhé 12

Cỏ 3 lá
Cảm xúc
15
không có nhật ký vận hành là bị phạt chứ sao lại k vậy bạn? bạn xem lại điểm d, khoản 4 điều 12 nghị định 155 ấy, phạt 80-100 triệu đấy b

Phan Phuong

Mầm xanh
Cảm xúc
0
không có nhật ký vận hành là bị phạt chứ sao lại k vậy bạn? bạn xem lại điểm d, khoản 4 điều 12 nghị định 155 ấy, phạt 80-100 triệu đấy b
Điều 12. Vi phạm các quy định về bảo vệ môi trường tại cơ sở, khu công nghiệp, khu chế xuất, khu công nghệ cao, cụm công nghiệp, khu kinh doanh và dịch vụ tập trung, làng nghề và khu nuôi trồng thủy sản
dành cho KCN, cụm CN mà bạn. Mình đang hỏi về Khách sạn. Cảm ơn bạn đã quan tâm và phản hồi chủ đề này.

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,833
Thành viên
31,234
Thành viên mới nhất
khachmua