Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Since 2007

Tro xỉ từ lò hơi than

trieumylinh

Mầm xanh
Cảm xúc
0
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
Chào tất cả mọi người ! em đang có vấn đề cần mọi người tư vấn giúp e với
Hiện công ty em có ký hợp đồng mua than với một đơn vị bán than, và trong hợp đồng thì có nêu rõ bên bán sẽ thu gom xỉ than cho bên mua.
Nếu hợp đồng như vậy và bên em giao xỉ than (chất thải công nghiệp) cho bên bán như vậy có đúng không và bên e cần những giấy tờ phát lý gì bên bán ạ
mong nhận được góp ý từ ace . e xin cảm ơn

Nghĩa Ngờ Nghệch

Cây công nghiệp
Cảm xúc
57
Nghĩa là Công ty bạn sẽ thu gom xỉ than trong nội bộ, để gọn gàng, kho chứa có mái che,... trước khi bên mua đến vận chuyển --> Tốt nhất là bạn nên thay đổi câu chữ đi. Như vậy tránh hiểu nhầm đáng tiếc.
- Ngoài ra, bạn kiểm tra bên mua xỉ của cty bạn có giấy tờ pháp lý đầy đủ không? Giấy phép vận chuyển và xử lý thế nào? Quá trình giám sát của Công ty bạn nữa,....

de^

Cây đầu làng
Cảm xúc
28
Về nguyên tắc là được, nhưng mà bạn nên xài câu chữ cho đúng trong hợp đồng.
Vd: hợp đồng cung cấp năng lượng hoặc chữ gì cho hay hay tý
Theo như nội dung hợp đồng này thì bên bạn không phải là "chủ nguồn thải chất thải"
Tham khảo các điều khoản của hợp đồng formosa đó
eQbTxVGpevk

BrZ1GwBQ3nA

haihuongcutebach

Mầm xanh
Cảm xúc
6
xin trao đổi cùng bạn về vần đề này như sau:
Thứ nhất bạn hãy kiểm tra xem bên cung cấp than cho bạn có chức năng xử lý hoặc được phép vận chuyển chất thải công nghiệp hay không. mình đặt trường hợp bên bán than cho công ty bạn có chức năng xử lý hoặc được phép vận chuyển chất thải công nghiệp thì công ty của bạn phải ký với bên cung cấp than một hợp đồng thu gom, vận chuyển và xử lý chất thải công nghiệp không nguy hại mới đúng các thủ tục môi trường hiện nay.
Thứ hai nếu bên cung cấp than cho công ty bạn không có chức năng xử lý hoặc được phép vận chuyển chất thải công nghiệp thì trong hợp đồng mua bán than bạn phải sửa lại như sau: bên cung cấp than có trách nhiệm giới thiệu hoặc tìm một đơn vị có chức năng xử lý hoặc được phép vận chuyển chất thải công nghiệp để xử lý xỉ than cho bên mua và mọi chi phí xử lý do bên bán than chịu trách nhiệm chi trả. sau đó công ty bạn sẽ làm hợp đồng với đơn vị có chức năng thu gom, vận chuyển và xử lý chất thải công nghiệp không nguy hại mới đúng các thủ tục môi trường hiện nay.
xin chia sẽ cùng bạn và mong nhận được những góp ý từ các thành viên.

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,833
Thành viên
31,234
Thành viên mới nhất
khachmua