Ứng dụng Gom Rác GRAC

XIN BÀI GIẢNG VỀ VỆ SINH MÔI TRƯỜNG, TIẾT KIỆM NĂNG LƯỢNG CHO CÔNG NHÂN MỚI

hirobkhn

Bộ ứng cứu tràn đổ hóa chất và môi trường
Hi em
Thực ra khi nói về vấn đề tiết kiệm năng lượng cho công nhân mới thì chỉ có về làm thế nào để sử dụng điện tiết kiệm . Khi làm giáo trình, có vài lưu ý là lên nói kỹ hơn về các vấn đề khi ảnh hưởng tới tương lai của chính công nhân khi sử dụng quá nhiều điện năng và chính công nhân sẽ là người chịu những hậu quả đó. Em có thể nêu ra 1 vài vấn đề về môi trường mà đang gặp phải hiện nay. Sau đó em nói cho công nhân làm việc ntn để tiết kiệm điện . Trong đó đặc biệt chú ý : Khi nén , ánh sáng .
P/s: Đừng lôi luật với quy định ra, công nhân ng ta ko care đâu em ạ.

MR BINH HSE

voi mamut dễ thương
Thành viên BQT
Chào cả nhà, e đag soạn bài giảng về vệ sinh môi trường và tiết kiệm năng lượng trong nhà máy để traning cho công nhân mới, cả nhà có ai đã làm chủ đề này rồi có thể share cho e tham khảo được không ạ?
mail của e là nhatle160393@gmail.com!
e cảm ơn nhiều ạ!
hi em, nhà máy bên em làm bên lĩnh vực gì, em có thể nói rõ để anh tư vấn.

hirobkhn

Hi em, Em đang kiêm nhiệm đúng không. Nếu thế thì anh có vài lời khuyên dành cho em về bài trainning:
- Em nêu ra các hậu quả của việc sử dụng nhiệt điện đang ảnh hưởng đến môi trường ntn: Thiên tai, lũ lụt, sự hạn chế về mặt nguyên liệu của nhiệt điện .....Và đi đến kết luận vì sao phải tiết kiệm điện.
- Em nêu ra những quy tắc cơ bản trong việc sử dụng năng lượng tiết kiệm : ánh sáng , máy móc , khí nén, lò hơi( nếu nhà máy em có dung)...
- Tình trạng chung trong nhà máy : Em lên chụp ảnh những trường hợp đang lãng phí điện năng như bóng đèn chiếu sáng ngoài giờ làm việc, tại vị trí không có người làm việc, sử dụng khí nén để phục vụ nhu cầu cá nhân như khò quần áo .....
Anh nghĩ là đối với công nhân mới thì chỉ lên ngắn gọn như thế này thôi . Đừng nói nhiều quá đến luật rồi các thứ khác vì có thể không tiếp thu được hết.
Chúc em làm việc hiệu quả.