Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Xử lý CN không tuân thủ QĐ an toàn, không sd BHLĐ

songngu93

Mầm xanh
Cảm xúc
8
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
Chào mn, mong mọi người chia sẻ cho em kinh nghiệm về việc xử lý khi công nhân không tuân thủ nội quy an toàn (không đúng quy trình an toàn khi vận hành máy, sai tư thế...) và không sử dụng các BHLĐ đã đc cấp phát được không ạ?
Làm như thế nào để việc sử dụng BHLĐ trở thành thói quen cho người lao động?
Nếu đưa nội dung này vào đánh giá khi nâng lương hoặc tái ký hợp đồng thì tiêu chuẩn đánh giá ntn và ai là người đánh giá vậy ạ?
Em rất cảm ơn!

MR BINH HSE

voi mamut dễ thương
Ban Quản Trị
Cảm xúc
245
Chào mn, mong mọi người chia sẻ cho em kinh nghiệm về việc xử lý khi công nhân không tuân thủ nội quy an toàn (không đúng quy trình an toàn khi vận hành máy, sai tư thế...) và không sử dụng các BHLĐ đã đc cấp phát được không ạ?
Làm như thế nào để việc sử dụng BHLĐ trở thành thói quen cho người lao động?
Nếu đưa nội dung này vào đánh giá khi nâng lương hoặc tái ký hợp đồng thì tiêu chuẩn đánh giá ntn và ai là người đánh giá vậy ạ?
Em rất cảm ơn!
Hi em , em có thể thma khảo nek ..

hirobkhn

Cây công nghiệp
Cảm xúc
28
Hi em
Việc công nhân không đeo bảo hộ lao động là vấn đề gần như nhà máy nào cũng gặp phải. Có muôn vàn lí do để công nhân giải thích về việc không đeo bhld như nóng, dị ứng, không được phát..... Muốn công nhân ý thức được việc đeo bhld là quan trọng thì anh nghĩ đào tạo là một phương pháp. Cộng với đó là việc giám sát đeo bảo hộ lao động phải được nhắc nhở không chỉ từ phòng HSE mà bản thân cán bộ, chủ quản hiện trường phải nhắc nhở .
Về chế độ thưởng phạt thì em cần giải thích rõ ràng trong quy chế lao động, thảo ước lao động. Khi đó em phạt công nhân như kéo dài thời hạn nâng lương.... thì sẽ dựa vào quy chế để phạt .

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,833
Thành viên
31,234
Thành viên mới nhất
khachmua