Sàn giao dịch phế liệu online
Mô hình kinh tế tuần hoàn

Yeumoitruong - Since 2007

Xử lý nước sạch

Ba Duy

Hạt giống tốt
Cảm xúc
0
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
Chào anh chị em trong diễn đàn yêu môi trường

anh chị em nào có kinh nghiệm về xử lý nước thải ngành giấy & xử lý nước sạch lấy nước sông để xử lý làm nước sản xuất, nước sinh hoạt ko? giao lưu trao đổi kinh nghiệm đi ạ!

Khu xử lý nước sạch bên e lưu lượng ~70 m3/h mà dùng PAC 2700ml/min liệu có nhiều ko ạ?
e nghe nói dùng nhiều PAC thì sẽ nhiều bùn hơn phải ko ạ?

sieucuibap

Mầm 2 lá
Cảm xúc
2
An toàn hóa chất | an toàn lao động | Sự cố tràn dầu | Bộ ứng cứu tràn đổ 25L
Chào anh chị em trong diễn đàn yêu môi trường

anh chị em nào có kinh nghiệm về xử lý nước thải ngành giấy & xử lý nước sạch lấy nước sông để xử lý làm nước sản xuất, nước sinh hoạt ko? giao lưu trao đổi kinh nghiệm đi ạ!

Khu xử lý nước sạch bên e lưu lượng ~70 m3/h mà dùng PAC 2700ml/min liệu có nhiều ko ạ?
e nghe nói dùng nhiều PAC thì sẽ nhiều bùn hơn phải ko ạ?

PAC dùng nhiều hay ít là tùy vào độ đục của nước bạn xử lý... lượng SS nhiều hay ít để từ đó điều chỉnh hóa chất....
để biết được ở ngưỡng nào dùng hóa chất bao nhiêu để hiệu quả tốt thì bạn phải làm jard test để thử trước ... sau đó chọn ra mẫu jard test tốt nhất dựa vào đó tính toán lưu lượng bơm để chỉnh

còn liều lượng nhiều sẽ nhiều bùn hơn theo nguyên tắc thì đúng nhưng không nên dùng quá dư PAC vì:
- tăng chi phí vận hành
- PAC có hiệu quả rất mạnh ở liều lượng thấp nên việc cho quá nhiều hóa chất PAC sẽ làm hạt keo tan ra.
- bản thân PAC khi cho hơi dư gặp polymer nó cũng tạo ra bong bùn làm mình lầm tưởng đó là bùn keo tụ từ rắn lơ lửng.

Sửa lần cuối:

MrTan

Mầm xanh
Cảm xúc
1

Grac đô thị không rác

Chủ đề mới

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
10,833